Agusta 31, 2013, Bishara

Matiyu 25:14-30

14 ‘Kamar mutum ne da zai fita ƙasar waje wanda ya tara bayinsa ya ba su amanar dukiyarsa.

15 Ya ba ɗaya talanti biyar, zuwa biyu, zuwa na uku, kowanne gwargwadon iyawarsa. Sannan ya d'auki hanyarsa.

16 Mutumin da ya karɓi talanti biyar nan da nan ya je ya yi ciniki da su, ya sami ƙarin biyar.

17 Mutumin da ya karɓi biyu ya ƙara biyun haka.

18 Amma mutumin da ya karɓi ɗaya ya tafi ya haƙa rami a ƙasa ya ɓoye kuɗin ubangidansa.

19 Yanzu lokaci mai tsawo bayan haka, Maigidan barorin nan ya komo ya yi ta lissafinsa da su.

20 Mutumin da ya karɓi talanti biyar ya fito ya kawo biyar. “Yallabai,” Yace, “ka ba ni amanar talanti biyar; ga kuma biyar da na yi.”

21 Sai ubangidansa ya ce masa, “Sannu da aikatawa, bawa nagari kuma amintacce; ka nuna kana da amana a kan kananan abubuwa; Zan amince muku da mafi girma; zo ku shiga cikin farin cikin ubangijinku.”

22 Sai mai talanti biyu ya fito. “Yallabai,” Yace, “ka ba ni amana biyu; ga wasu guda biyu da na yi.”

23 Sai ubangidansa ya ce masa, “Sannu da aikatawa, bawa nagari kuma amintacce; ka nuna kana da amana a kan kananan abubuwa; Zan amince muku da mafi girma; zo ku shiga cikin farin cikin ubangijinku.”

24 A ƙarshe ya fito gaban mutumin da ke da baiwa ɗaya. “Yallabai,” Yace, “Na ji kai mutum ne mai tauri, girbi inda ba ku shuka ba, kuna tattara inda ba ku watse ba;

25 sai naji tsoro, Na tafi na ɓoye talantinka a ƙasa. Gashi nan; naka ne, ka dawo.”

26 Amma ubangidansa ya amsa masa, “Kai mugun bawa, malalaci! Don haka ka sani ina girbe inda ban shuka ba, in kuma tattara inda ban warwatsa ba?

27 To to, da ka ajiye kudi na a wurin ma'aikatan banki, kuma da na dawo zan dawo da kudina da riba.

28 Don haka yanzu, Ku karɓi talantin daga wurinsa ku ba mai talanti goma.

29 Domin duk wanda yake da shi za a kara masa, kuma zai sami fiye da isa; amma duk wanda bai samu ba, za a hana shi ko da abin da yake da shi.

30 Shi kuwa wannan bawan da ba shi da amfani, jefa shi cikin duhun waje, inda za a yi kuka da niƙa hakora.”


Sharhi

Leave a Reply