Fabrairu 16, 2015

Karatu

Farawa 4: 1-15

4:1 Hakika, Adamu ya san matarsa ​​Hauwa'u, wadda ta yi ciki, ta haifi Kayinu, yana cewa, "Na sami mutum ta wurin Allah."
4:2 Kuma ta sāke haifi ɗan'uwansa Habila. Amma Habila faston tumaki ne, Kayinu kuwa manomi ne.
4:3 Sai abin ya faru, bayan kwanaki da yawa, Kayinu ya ba da kyautai ga Ubangiji, daga 'ya'yan itãcen ƙasa.
4:4 Habila kuma ya yi hadaya daga cikin ’ya’yan fari na garkensa, kuma daga kitsensu. Ubangiji kuwa ya ji daɗin Habila da kyautarsa.
4:5 Amma duk da haka a gaskiya, Bai yarda da Kayinu da kyautarsa ​​ba. Kayinu ya yi fushi ƙwarai, gabansa ya fadi.
4:6 Sai Ubangiji ya ce masa: “Me yasa kike fushi? Kuma me yasa fuskarki ta fadi?
4:7 Idan kun kasance da kyau, ba za ku karba ba? Amma idan kun yi mummunan hali, ba zai yi zunubi nan da nan zama ba a ƙofar? Don haka sha'awarta za ta kasance a cikin ku, kuma za a mallake ku da shi”.
4:8 Kayinu ya ce wa ɗan'uwansa Habila, "Muje waje." Kuma a lokacin da suke cikin filin, Kayinu ya tashi gāba da ɗan'uwansa Habila, Ya kashe shi.
4:9 Ubangiji kuwa ya ce wa Kayinu, “Ina ɗan’uwanka Habila??” Sai ya amsa: "Ban sani Ba. Ni ne mai gadin yayana?”
4:10 Sai ya ce masa: “Me kika yi? Muryar jinin ɗan'uwanku tana kuka gare ni daga ƙasar.
4:11 Yanzu, saboda haka, Za a la'anta ku a ƙasar, wanda ya buɗe baki ya karɓi jinin ɗan'uwanka a hannunka.
4:12 Lokacin da kuke aiki da shi, ba zai ba ku 'ya'yansa ba; Za ku kasance baƙauye da ɗan gudun hijira a ƙasar.”
4:13 Kayinu ya ce wa Ubangiji: “Zunubina ya yi girma da ba zai cancanci alheri ba.
4:14 Duba, Yau ka kore ni a gaban duniya, kuma daga fuskarka zan ɓoye; Ni kuwa zan zama maƙiyi, mai gudun hijira a duniya. Saboda haka, duk wanda ya same ni zai kashe ni.”
4:15 Sai Ubangiji ya ce masa: “Ko kadan ba za ta kasance haka ba; maimakon haka, wanda zai kashe Kayinu, za a yi masa hukunci sau bakwai.” Ubangiji kuwa ya sa hatimi a kan Kayinu, don kada duk wanda ya same shi ya kashe shi.

Bishara

Bishara Mai Tsarki Cewar Markus 8: 11-13

8:11 Sai Farisiyawa suka fita suka fara jayayya da shi, Neman wata aya daga gare shi daga sama, gwada shi.
8:12 Da nishi cikin ruhi, Yace: Me ya sa mutanen zamanin nan suke neman alama? Amin, Ina ce muku, Idan da alama za a ba da wannan tsara!”
8:13 Da sallamar su, ya sake hawa cikin jirgin, Sai ya haye teku.

 


Sharhi

Leave a Reply