Fabrairu 22, 2014

Karatu

Wasiƙar Farko ta Bitrus 5: 1-4

5:1 Saboda haka, Ina rokon dattawan da ke cikinku, a matsayin wanda kuma dattijo ne kuma mai shaida na Ƙaunar Kiristi, wanda kuma ya yi tarayya da wannan daukakar da za ta bayyana a nan gaba:
5:2 Ku yi kiwon garken Allah da ke cikinku, tanadar da ita, ba kamar yadda ake bukata ba, amma da son rai, bisa ga Allah, kuma ba don neman gurbataccen riba ba, amma da yardar kaina,
5:3 ba don a mallake ta ta hanyar daular malamai ba, amma domin a yi su zama garke daga zuciya.
5:4 Kuma lokacin da Shugaban fastoci zai bayyana, Za ku ba da rawanin ɗaukaka wanda ba ya shuɗewa.

Bishara

Bishara Mai Tsarki A cewar Matiyu 16: 13-19

16:13 Sai Yesu ya shiga sassan Kaisariya Filibi. Sai ya tambayi almajiransa, yana cewa, “Wa kuma mutane suke cewa Ɗan Mutum??”
16:14 Sai suka ce, “Wasu sun ce Yahaya Maibaftisma, Wasu kuma suka ce Iliya, waɗansu kuma suna cewa Irmiya ko ɗaya daga cikin annabawa.”
16:15 Yesu ya ce musu, “Amma wa kuke cewa ni?”
16:16 Saminu Bitrus ya amsa da cewa, “Kai ne Almasihu, Ɗan Allah Rayayye.”
16:17 Kuma a mayar da martani, Yesu ya ce masa: “Albarka ta tabbata gare ku, Saminu ɗan Yunusa. Domin nama da jini ba su bayyana muku wannan ba, amma Ubana, wanda ke cikin sama.
16:18 Kuma ina ce muku, cewa kai ne Bitrus, kuma a kan wannan dutsen zan gina cocina, Kuma kofofin Jahannama bã zã su rinjãya a kanta ba.
16:19 Zan ba ka mabuɗin Mulkin Sama. Kuma abin da kuka daure a cikin ƙasa, to, an daure shi, ko da a cikin sama. Kuma abin da kuka saki a cikin ƙasa, to, lalle ne a sake shi, har ma a sama.”

Sharhi

Leave a Reply