Fabrairu 6, 2012, Karatu

Littafin Sarakuna na Farko 8:1 – 7, 9 – 13

8:1 Sa'an nan dukan waɗanda suka fi girma ta wurin haihuwar Isra'ila, tare da shugabannin kabilan, da shugabannin gidajen kakanni na Isra'ila, Suka taru a gaban sarki Sulemanu a Urushalima, Domin su ɗauki akwatin alkawari na Ubangiji, daga birnin Dawuda, wato, daga Sihiyona.
8:2 Dukan Isra'ilawa suka taru a gaban sarki Sulemanu, A ranar da aka keɓe a watan Etanim, wato wata na bakwai.
8:3 Sai dukan dattawan Isra'ila suka zo, Firistoci kuwa suka ɗauki akwatin.
8:4 Suka ɗauki akwatin Ubangiji, da alfarwa ta alkawari, da dukan tasoshi na Wuri Mai Tsarki, waɗanda suke a cikin alfarwa; Firistoci da Lawiyawa suka ɗauki waɗannan abubuwa.
8:5 Sai sarki Sulemanu, da dukan taron Isra'ila, wanda ya taru a gabansa, ya ci gaba da shi a gaban akwatin. Kuma suka yanka tumaki da shanu, wanda ba za a iya ƙidaya ko ƙididdigewa ba.
8:6 Sai firistoci suka kawo akwatin alkawari na Ubangiji a wurinsa, zuwa cikin ba'a na Haikali, a cikin Mai Tsarki na Holies, ƙarƙashin fikafikan kerubobi.
8:7 Domin lalle ne, Kerubobi suka miƙe fikafikansu bisa wurin akwatin, Suka kuma kiyaye jirgin da sandunansa daga sama.
8:8 Kuma tun da sanduna sun yi tsinkaya a waje, Ana iya ganin iyakarsu daga waje, a Wuri Mai Tsarki a gaban Ubangiji; amma ba a fi ganinsu a waje ba. Kuma sun kasance a wurin har zuwa yau.
8:9 Yanzu a cikin jirgin, babu wani abu face allunan dutse guda biyu, Musa ya ajiye a cikinta a Horeb, Sa'ad da Ubangiji ya yi alkawari da 'ya'yan Isra'ila, lokacin da suka tashi daga ƙasar Masar.
8:10 Sai abin ya faru, sa'ad da firistoci suka fito daga Wuri Mai Tsarki, girgije ya cika Haikalin Ubangiji.
8:11 Kuma firistoci ba su iya tsayawa da hidima, saboda gajimare. Domin ɗaukakar Ubangiji ta cika Haikalin Ubangiji.
8:12 Sai Suleman ya ce: “Ubangiji ya ce zai zauna cikin gajimare.
8:13 Gine-gine, Na gina gida a matsayin wurin zamanka, kursiyinka mafi ƙarfi har abada.”

Sharhi

Leave a Reply