Janairu 18, 2014, Karatu

Littafin Farko na Sama'ila 9: 1-4, 17-19, 10:1

9:1 Akwai wani mutumin Biliyaminu, wanda sunansa Kish, ɗan Abiel, ɗan Zeror, ɗan Bekorat, ɗan Afiya, ɗan wani mutumin Biliyaminu, mai ƙarfi da ƙarfi.
9:2 Yana da ɗa sunansa Saul, zaɓaɓɓe kuma mutumin kirki. Ba wanda ya fi shi a cikin Isra'ilawa. Domin ya tsaya kai da kafadu sama da dukan mutane.
9:3 Yanzu jakunan Kish, uban Saul, ya zama batattu. Kish kuwa ya ce wa ɗansa Saul, “Ka ɗauki ɗaya daga cikin bayin nan, da tashi, fita ku nemo jakunan.” Kuma a lõkacin da suka bi ta ƙasar tudu ta Ifraimu,
9:4 kuma ta ƙasar Shalisha, kuma bai same su ba, Suka haye ta ƙasar Sha'alim, kuma ba su nan, kuma ta ƙasar Biliyaminu, Ba su sami kome ba.
9:17 Sa'ad da Sama'ila ya ga Saul, Ubangiji ya ce masa: “Duba, mutumin da na yi maka magana. Wannan shi ne zai mallaki jama'ata.”
9:18 Sa'an nan Saul ya matso kusa da Sama'ila, a tsakiyar gate, sai ya ce, “Bani labari, ina rokanka: ina gidan mai gani yake?”
9:19 Sama'ila kuwa ya amsa wa Saul, yana cewa: “Ni ne mai gani. Haura gabana zuwa wurin tuddai, don ku ci tare da ni yau. Kuma zan sallame ku da safe. Zan bayyana muku duk abin da ke cikin zuciyarku.
9:20 Kuma game da jakuna, wadanda aka yi hasarar a jiya, kada ku damu, gama an same su. Da kuma dukan mafi kyaun abubuwan Isra'ila, ga wa ya kamata su kasance? Ba za su zama naka da dukan gidan mahaifinka ba?”
9:21 Da amsawa, Saul ya ce: “Ni ba ɗan Biliyaminu ba ne, mafi ƙanƙanta kabilar Isra'ila, Ba 'yan'uwana ba ne na ƙarshe a cikin dukan iyalan kabilar Biliyaminu? Don haka, me yasa zaka min wannan kalmar?”
9:22 Kuma haka Sama'ila, Ɗauki Saul da baransa, suka shigo da su dining, Ya ba su wuri a gaban waɗanda aka gayyata. Ga mutum wajen talatin ne.
9:23 Sama'ila ya ce wa mai dafa abinci, “Ku gabatar da rabon da na ba ku, kuma na umarce ku da ku keɓe bayan ku.”
9:24 Sai mai dafa abinci ya ɗaga kafaɗa, Ya ajiye ta a gaban Saul. Sama'ila ya ce: “Duba, me ya rage, Saika shi a gabanka ka ci. Domin da gangan aka adana muku, lokacin da na kira mutane." Saul kuwa ya ci abinci tare da Sama'ila a wannan rana.
9:25 Suka gangaro daga kan tudu zuwa cikin garin, Ya yi magana da Saul a bene. Sai ya shirya wa Saul gado a ɗakin bene, Ya yi barci.
9:26 Kuma a lõkacin da suka tashi da asuba, kuma yanzu ya fara haske, Sama'ila ya kira Saul a bene, yana cewa, “Tashi, domin in aike ka." Saul kuwa ya tashi. Su duka suka tafi, wato a ce, shi da Sama'ila.
9:27 Kuma yayin da suke gangarowa zuwa iyakar birnin, Sama'ila ya ce wa Saul: “Ka ce wa bawa ya riga mu, kuma a ci gaba. Amma ku, tsaya nan kadan kadan, domin in bayyana muku maganar Ubangiji.”

1 Sama'ila 10

Sai Sama'ila ya ɗauki ɗan kwalin mai, Ya zuba masa a kai. Kuma ya sumbace shi, sannan yace: “Duba, Ubangiji ya naɗa ka ka zama shugaban farko bisa gādonsa. Kuma za ku 'yantar da jama'arsa daga hannun abokan gābansu, wadanda ke kewaye da su. Kuma wannan zai zama alama a gare ku cewa Allah ya naɗa ku a matsayin mai mulki:

 

9:1 Akwai wani mutumin Biliyaminu, wanda sunansa Kish, ɗan Abiel, ɗan Zeror, ɗan Bekorat, ɗan Afiya, ɗan wani mutumin Biliyaminu, mai ƙarfi da ƙarfi.
9:2 Yana da ɗa sunansa Saul, zaɓaɓɓe kuma mutumin kirki. Ba wanda ya fi shi a cikin Isra'ilawa. Domin ya tsaya kai da kafadu sama da dukan mutane.
9:3 Yanzu jakunan Kish, uban Saul, ya zama batattu. Kish kuwa ya ce wa ɗansa Saul, “Ka ɗauki ɗaya daga cikin bayin nan, da tashi, fita ku nemo jakunan.” Kuma a lõkacin da suka bi ta ƙasar tudu ta Ifraimu,
9:4 kuma ta ƙasar Shalisha, kuma bai same su ba, Suka haye ta ƙasar Sha'alim, kuma ba su nan, kuma ta ƙasar Biliyaminu, Ba su sami kome ba.
9:17 Sa'ad da Sama'ila ya ga Saul, Ubangiji ya ce masa: “Duba, mutumin da na yi maka magana. Wannan shi ne zai mallaki jama'ata.”
9:18 Sa'an nan Saul ya matso kusa da Sama'ila, a tsakiyar gate, sai ya ce, “Bani labari, ina rokanka: ina gidan mai gani yake?”
9:19 Sama'ila kuwa ya amsa wa Saul, yana cewa: “Ni ne mai gani. Haura gabana zuwa wurin tuddai, don ku ci tare da ni yau. Kuma zan sallame ku da safe. Zan bayyana muku duk abin da ke cikin zuciyarku.

1 Sama'ila 10

10:1 Sai Sama'ila ya ɗauki ɗan kwalin mai, Ya zuba masa a kai. Kuma ya sumbace shi, sannan yace: “Duba, Ubangiji ya naɗa ka ka zama shugaban farko bisa gādonsa. Kuma za ku 'yantar da jama'arsa daga hannun abokan gābansu, wadanda ke kewaye da su. Kuma wannan zai zama alama a gare ku cewa Allah ya naɗa ku a matsayin mai mulki:

Sharhi

Leave a Reply