Yuli 20, 2014

Hikima 13: 13-16

12:13 For neither is there any other God but you, who has care of all, to whom you would show that you did not give judgment unjustly.
12:14 Neither will king or tyrant inquire before you about those whom you destroyed.
12:15 Saboda haka, since you are just, you order all things justly, considering it foreign to your virtue to condemn him who does not deserve to be punished. 12:16 For your power is the beginning of justice, kuma, because you are Lord of all, you make yourself to be lenient to all.

Romawa 8:26-27

8:26 Haka kuma, Ruhu kuma yana taimakon rauninmu. Domin ba mu san yadda za mu yi addu'a kamar yadda ya kamata, amma Ruhu da kansa ya yi tambaya a madadinmu tare da nishi marar iyaka.
8:27 Wanda kuma yake auna zukata ya san abin da Ruhu yake nema, domin yana tambaya a madadin waliyyai bisa ga Allah.

Matiyu 13: 24-43

13:24 Ya yi musu wani misali, yana cewa: “Mulkin sama yana kama da mutum wanda ya shuka iri mai kyau a gonarsa.
13:25 Amma yayin da mutanen ke barci, Maƙiyinsa ya zo ya shuka ciyayi a cikin alkama, sannan ya tafi.
13:26 Kuma lokacin da tsire-tsire suka girma, Kuma ya yi 'ya'yan itace, sai ciyawar kuma ta bayyana.
13:27 Don haka bayin Uban gida, gabatowa, yace masa: ‘Ya Ubangiji, Ba ku shuka iri mai kyau a gonarku ba? To ta yaya yake da ciyawa?'
13:28 Sai ya ce da su, ‘Wani maƙiyi ne ya aikata wannan.’ Sai bayin suka ce masa, ‘Nin ka ne mu je mu tara su?'
13:29 Sai ya ce: 'A'a, kada kila a tattare ciyawar, Kuna iya cire alkama tare da shi.
13:30 Izinin duka biyu suyi girma har girbi, kuma a lokacin girbi, Zan ce wa masu girbi: Ku fara tattara ciyawa, kuma ku ɗaure su cikin daure don su ƙone, amma alkama tana taruwa a cikin rumbuna.’ ”
13:31 Ya yi musu wani misali, yana cewa: “Mulkin sama yana kama da ƙwayar mastad, wanda wani mutum ya dauka ya shuka a gonarsa.
13:32 Yana da, hakika, mafi ƙanƙanta duk iri, amma idan ya girma, Ya fi dukan shuke-shuke girma, kuma ya zama itace, har tsuntsayen sararin sama su zo su zauna a cikin rassansa.”
13:33 Ya yi musu wani misali: “Mulkin sama kamar yisti yake, Wata mata ta ɗauki ta ɓoye a cikin mudu uku na gari mai laushi, har sai da yisti gaba ɗaya.”
13:34 Duk waɗannan abubuwan da Yesu ya faɗa cikin misalai ga taron. Kuma bai yi musu magana ba sai da misalai,
13:35 domin a cika abin da aka faɗa ta wurin annabi, yana cewa: “Zan buɗe bakina da misalai. Zan yi shelar abin da yake ɓoye tun kafuwar duniya.”
13:36 Sannan, sallamar taron jama'a, ya shiga gidan. Almajiransa kuwa suka matso kusa da shi, yana cewa, “Ku bayyana mana misalin ciyawar da ke cikin gona.”
13:37 Amsa, Ya ce da su: “Wanda ya shuka iri mai kyau, Ɗan Mutum ne.
13:38 Yanzu filin shine duniya. Kuma kyawawan iri ’ya’yan sarauta ne. Amma ciyawar ɗiyan mugunta ne.
13:39 Don haka makiyin da ya shuka su shaidan ne. Kuma da gaske, girbi shine cikar zamani; Kuma masu girbi Mala'iku ne.
13:40 Saboda haka, kamar yadda ake tattaro ciyayi ana ƙone su da wuta, haka kuma a qarshen zamani.
13:41 Ɗan Mutum zai aiko da mala'ikunsa, Za su tattaro daga cikin mulkinsa dukan waɗanda suke ɓata, da masu aikata mugunta.
13:42 Kuma zai jefa su a cikin tanderun wuta, Inda za a yi kuka da cizon haƙora.
13:43 Sa'an nan masu adalci za su haskaka kamar rana, a cikin mulkin Ubansu. Duk wanda yake da kunnuwan ji, bari ya ji.


Sharhi

Leave a Reply