Yuli 8, 2015

Karatu

Farawa

41:55

41: 55-57, 42: 5-7, 17-24

Da kuma jin yunwa, Mutanen suka yi kuka ga Fir'auna, neman arziki. Sai ya ce da su: "Je ka Yusuf. Kuma ku aikata duk abin da zai ce muku.”

41:56 Sai yunwa ta ƙaru kowace rana a dukan ƙasar. Yusufu kuwa ya buɗe dukan ɗakunan ajiya, ya sayar wa Masarawa. Gama yunwa ta tsananta musu.
41:57 Kuma dukan larduna sun zo Masar, su sayi abinci su huce musibar da suke ciki.

Farawa 42

42:5 Suka shiga ƙasar Masar tare da sauran waɗanda suka yi tafiya don saye. Gama yunwa ta kasance a ƙasar Kan'ana.
42:6 Yusufu kuwa shi ne gwamna a ƙasar Masar, Aka sayar da hatsi a ƙarƙashin jagorancinsa ga jama'a. Kuma a lõkacin da 'yan'uwansa suka girmama shi
42:7 Kuma ya gane su, Ya yi magana da kakkausar murya, kamar ga baki, tambayar su: “A ina kuka fito?” Sai suka amsa, “Daga ƙasar Kan’ana, don siyan abubuwan da ake bukata.”
42:17 Saboda haka, Ya kai su kurkuku har kwana uku.
42:18 Sannan, a rana ta uku, Ya fitar da su daga kurkuku, sai ya ce: “Ku yi kamar yadda na faɗa, kuma za ku rayu. Domin ina tsoron Allah.
42:19 Idan kuna zaman lafiya, Bari ɗaya daga cikin 'yan'uwanku a ɗaure a kurkuku. Sa'an nan za ku tafi ku kwashe hatsin da kuka saya zuwa gidajenku.
42:20 Ku kawo mini autanku, domin in gwada maganarka, kuma ba za ku mutu ba." Suka yi kamar yadda ya faɗa,
42:21 Suka yi magana da juna: "Mun cancanci shan wahala wadannan abubuwa, domin mun yi wa ɗan'uwanmu laifi, ganin bacin ransa, sa'ad da ya roƙe mu ba mu ji ba. Don haka, wannan tsananin ya zo mana.”
42:22 Kuma Ra'ubainu, daya daga cikinsu, yace: “Ba na ce muku ba, ‘Kada ku yi wa yaron zunubi,’ kuma ba za ku saurare ni ba? Duba, jininsa ya cika”.
42:23 Amma ba su san cewa Yusufu ya gane ba, domin ya yi musu magana ta mai fassara.
42:24 Shi kuwa ya kauda kansa a takaice yana kuka. Da dawowa, yayi musu magana.

Bishara

Bishara Mai Tsarki A cewar Matiyu 10: 1-7

10:1 Kuma tashi, Daga nan sai ya tafi ƙasar Yahudiya a hayin Kogin Urdun. Kuma a sake, Jama'a suka taru a gabansa. Kuma kamar yadda ya saba, Ya sake koya musu.
10:2 Kuma gabatowa, Farisiyawa suka tambaye shi, gwada shi: “Shin ya halatta mutum ya sallami matarsa??”
10:3 Amma a mayar da martani, Ya ce da su, “Me Musa ya umarce ku?”
10:4 Sai suka ce, "Musa ya ba da izini ya rubuta takardar saki kuma a kore ta."
10:5 Amma Yesu ya amsa ya ce: “Saboda taurin zuciyarka ne ya rubuta maka wannan umarni.
10:6 Amma tun farkon halitta, Allah yasa su mace da namiji.
10:7 Saboda wannan, mutum zai bar ubansa da mahaifiyarsa, Sai ya manne da matarsa.

 

 


Sharhi

Leave a Reply