Yuni 10, 2012, Karatun Farko

Littafin Fitowa 24: 3-8

24:3 Saboda haka, Musa ya tafi ya bayyana wa jama'a dukan maganar Ubangiji, da kuma hukunce-hukunce. Sai dukan jama'a suka amsa da murya ɗaya: “Za mu aikata dukan maganar Ubangiji, abin da ya fada.”
24:4 Sai Musa ya rubuta dukan maganar Ubangiji. Da kuma tashi da safe, Ya gina bagade a gindin dutsen, suna da laƙabi goma sha biyu bisa ga kabilan Isra'ila goma sha biyu.
24:5 Kuma ya aiki samari daga cikin 'ya'yan Isra'ila, Suka miƙa hadayu na ƙonawa, Suka miƙa maruƙai na salama ga Ubangiji.
24:6 Sai Musa ya ɗauki rabin jinin, sai ya zuba a kwanuka. Sa'an nan ya zuba sauran a bisa bagaden.
24:7 Kuma ɗaukar littafin alkawari, ya karanta a cikin sauraron jama'a, wanda yace: “Dukan abin da Ubangiji ya faɗa, za mu yi, kuma za mu kasance masu biyayya”.
24:8 A gaskiya, dauke jinin, Ya yayyafa wa mutane, sai ya ce, “Wannan shi ne jinin alkawari, wanda Ubangiji ya siffata tare da ku a kan dukan waɗannan kalmomi.”

Sharhi

Leave a Reply