Maris 3, 2024

Fitowa 20: 1- 17

20:1Ubangiji kuwa ya faɗi waɗannan kalmomi duka:
20:2“Ni ne Ubangiji Allahnku, Wanda ya bishe ku daga ƙasar Masar, fita daga gidan bauta.
20:3Kada ku kasance da gumaka a gabana.
20:4Kada ku yi wa kanku gunki sassaka, kuma ko kamannin abin da ke cikin sama a sama ko a ƙasa a ƙasa, ko abubuwan da ke cikin ruwaye a ƙarƙashin ƙasa.
20:5Kada ku yi sujada, kuma kada ku bauta musu. Ni ne Ubangiji Allahnku: mai karfi, m, Ziyarar da mugayen ubannin ubanni a kan 'ya'yansu zuwa na uku da na huɗu na waɗanda suka ƙi ni,
20:6da kuma nuna jinƙai ga dubban waɗanda suke ƙaunata, suna kiyaye umarnaina.
20:7Kada ku ɗauki sunan Ubangiji Allahnku a banza. Gama Ubangiji ba zai sa mugaye ba, wanda ya ci sunan Ubangiji Allahnsa da ƙarya.
20:8Ku tuna cewa za ku tsarkake ranar Asabar.
20:9Kwanaki shida, za ku yi aiki kuma ku cim ma duk ayyukanku.
20:10Amma rana ta bakwai ita ce Asabar ta Ubangiji Allahnku. Kada ku yi wani aiki a cikinsa: kai da danka da 'yarka, bawanka namiji da baiwarka, dabbarka da sabon wanda yake cikin ƙofofinku.
20:11Domin cikin kwana shida Ubangiji ya yi sama da ƙasa, da teku, da dukkan abubuwan da ke cikin su, Sai ya huta a rana ta bakwai. Saboda wannan dalili, Ubangiji ya albarkaci ranar Asabar, ya tsarkake ta.
20:12Ka girmama mahaifinka da mahaifiyarka, domin ku daɗe a cikin ƙasa, wanda Ubangiji Allahnku zai ba ku.
20:13Kada ku yi kisankai.
20:14Kada ku yi zina.
20:15Kada ku yi sata.
20:16Kada ku yi shelar ƙarya ga maƙwabcinka.
20:17Kada ka yi ƙyashin gidan maƙwabcinka; Kuma kada ka yi marmarin matarsa, kuma bawai namiji ba, ba baiwar mace ba, kuma ba sa, ko jaki, ko wani abu nasa”.

Korintiyawa na farko 1: 22- 25

1:22Domin Yahudawa suna neman alamu, kuma Helenawa suna neman hikima.
1:23Amma muna wa'azin Almasihu gicciye. Tabbas, ga Yahudawa, wannan abin kunya ne, kuma ga al'ummai, wannan wauta ce.
1:24Amma ga wadanda aka kira, Bayahude da kuma Girkawa, Kristi shine halin Allah da hikimar Allah.
1:25Gama abin da yake wauta ga Allah, mutane suna ɗaukarsa hikima, Kuma abin da yake rauni ga Allah, mutane suna ɗaukarsa ƙarfi.

John 2: 13- 25

2:13And the Passover of the Jews was near, and so Jesus ascended to Jerusalem.
2:14And he found, sitting in the temple, sellers of oxen and sheep and doves, and the moneychangers.
2:15And when he had made something like a whip out of little cords, he drove them all out of the temple, including the sheep and the oxen. And he poured out the brass coins of the moneychangers, and he overturned their tables.
2:16And to those who were selling doves, Yace: “Take these things out of here, and do not make my Father’s house into a house of commerce.”
2:17Kuma da gaske, his disciples were reminded that it is written: “Zeal for your house consumes me.”
2:18Then the Jews responded and said to him, “What sign can you show to us, that you may do these things?”
2:19Yesu ya amsa ya ce musu, “Destroy this temple, and in three days I will raise it up.”
2:20Then the Jews said, “This temple has been built up over forty-six years, and you will raise it up in three days?”
2:21Yet he was speaking about the Temple of his body.
2:22Saboda haka, when he had resurrected from the dead, his disciples were reminded that he had said this, and they believed in the Scriptures and in the word that Jesus had spoken.
2:23Now while he was at Jerusalem during the Passover, on the day of the feast, many trusted in his name, seeing his signs that he was accomplishing.
2:24But Jesus did not trust himself to them, because he himself had knowledge of all persons,
2:25and because he had no need of anyone to offer testimony about a man. For he knew what was within a man.